Latest News आपलं शहर ताज्या महाराष्ट्र

पुण्याचे ॲड. संतोष शिंदे यांची विश्व रजक महासंघच्या नेशनल लॉ कमिटी प्रेसिडेंट पदावर झाली नियुक्ती

पुणे, प्रतिनिधी: विश्व रजक महासंघ भारतातील एकमात्र रजक संघटना असून संपूर्ण भारतातील धोबी/रजक समाजात एकता, सदभाव, समता, बंधुत्व वाढवून स्वाभिमानी नागरिक म्हणून सर्वांना संघटित करून राष्ट्रीय स्वच्छतेचे जनक श्री संत गाडगे महाराजांच्या उपदेश व विचारधारे नुसार मार्गक्रमण करून हुंडा पद्धती बंद करणे, व्यसनमुक्त, नशामुक्त समाज निर्माण करणे, जाती प्रथा-भेदभाव दूर करून रजक समाजातील सर्व लोकांना पूर्ण भारतात एका छताखाली आणून भारतातील धोबी समाजाला मागासवर्ग (schedule cast चे आरक्षण ) या एकाच श्रेणीमध्ये आणण्यासाठी कार्यरत आहेत.

भारतातील धोबी/रजक समाजावर होणाऱ्या अन्याया बाबत आवाज उठवून संपूर्ण धोबी समजासाठी रजक/धोबी आयोग त्वरीत गठन होण्यासाठी संघर्ष करून पूर्ण समाजाला एकत्र आणण्याचे कार्य विश्व रजक महासंघ संपुर्ण भारतभर करीत आहे. या महासंघाच्या नेशनल लॉ कमिटी प्रेसिडेंट पदावर पुण्याचे ॲड. संतोष शिंदे यांची नुकतीच महासंघाचे संस्थापक रंजीत कुमार, राष्ट्रीय अध्यक्ष चिंतामणी, राष्ट्रीय सेक्रेटरी मुन्नालाल कनोजिया,  वरिष्ठ जनरल सेक्रेटरी सी डी राम कनोजिया यांनी नियुक्ती करून तसे पत्र दिले.

संपुर्ण भारतातील सर्व धोबी समाजातील लोकांनी एकत्र येवून या कार्याला हातभार लावण्याचे आवाहन संतोष शिंदे यांनी केले असून त्यांचा संपर्क क्रमांक 7507004606 हा आहे.

Share :

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *