Latest News आपलं शहर कोकण गुन्हे जगत ताज्या देश-विदेश पश्चिम महाराष्ट्र महाराष्ट्र विदर्भ

मोक्का गुन्ह्यात शिक्षा भोगून आलेल्या सराईत चैन स्नॅचर ला कल्याण क्राईम युनिट ने केले जेरबंद आणि दोन गुन्हे आणले उघडकीस..


संपादक: मोईन सय्यद / प्रतिनिधी: अवधुत सावंत

दि .०३/०४/२०२२ रोजी गांधारी, कल्याण पश्चिम येथे सकाळी मॉर्निंग वॉकला जाणाऱ्या महिलेच्या गळ्यातील सोन्याची चैन मोटरसायकल वरून दोन इसम जबरीने खेचून पळून गेले होते. त्याबाबत खडकपाडा पोलीस ठाणे गु.रजि नं १४२/२२ भादवि कलम ३९२,३४ प्रमाणे गुन्हा नोंद आहे. सदर गुन्ह्याचा समांतर तपास कल्याण गुन्हे शाखा घटक -३ हे करत होते.

दि. ०६/०४/३०२२ रोजी युनिट कार्यालयातील पोहवा प्रवीण जाधव यांना सदर गुन्ह्यातील आरोपी हा कल्याण परिसरात दुर्गाडी येथे येणार असल्याची गुप्त बातमी मिळाली होती. त्या आधारे कल्याण क्राईम युनिट – ३ मधील अधिकारी व अंमलदार यांनी सापळा रचून महमद आयाझ इस्तीयाज अन्सारी उर्फ आझाद अन्सारी (वय: २८) रा. भिवंडी यांस मोटरसायकलसह ताब्यात घेतले. त्याच्याकडे सखोल चौकशी करून सीसीटीव्ही फुटेजची पडताळणी करून त्याचे साथीदार १. अली, २. अकबर अमजद बेग, ३. हसनेन बरकत बेग, ४. अब्बास शब्बर जाफरी रा. भिवंडी यांच्या मदतीने व दोन मोटरसायकल वापरून वरील गुन्हा केल्याचे निष्पन्न झाले. त्याच्या ताब्यात सापडलेली पल्सर मोटरसायकलचा वापर सदर गुन्ह्यात केला असल्याचे निष्पन्न झाले. सदर आरोपीकडून एकूण रुपये ३३,०००/- किंमतीची मोटरसायकल, मोबाईल असा मुद्देमाल जप्त करण्यात आला आहे. सदर पांढऱ्या रंगाची मोटरसायकल चोरीबाबत भिवंडी शहर पोस्टे गु.रजि नं. १०५/२२ भादवि कलम ३७९ प्रमाणे दि.२९.०३.३०२२ रोजी नोंद आहे.

अशा प्रकारे चैन स्नॅचिंग व मोटरसायकल चोरीचे असे दोन गुन्हे उघडकीस आले असून एकूण ४ आरोपींना पकडण्यात आले आहे. ताब्यात घेतलेला आरोपी हा सन २०१२ मध्ये मोक्का कायद्या अंतर्गत अटक होता तो डिसेंम्बर २०२१ मध्ये जेलमधून बाहेर आला होता. त्याच्यावर खालील प्रमाणे गुन्ह्याची नोंद आहे.
१. शांतीनगर पोलीस ठाणे गु.रजि नं. ४१/२०१२ भादवि कलम ३७९, ३४
२. वर्तकनगर पोलीस ठाणे गु.रजि नं. ९५/२०१२ भादवि कलम ३९२, ३४ सह (मोक्का १५/१२)
३. राबोडी पोलीस ठाणे गु.रजि नं. ७७/२०१२ भादवि कलम ३९२, ३४

सदर गुन्ह्यात अटक करण्यात आलेले आरोपी
१. अब्बास शब्बर जाफरी याच्यावर सोनसाखळी, मोटरसायकल चोरीचे ठाणे, नवी मुंबई, कल्याण परिसरात एकूण ३० गुन्हे नोंद आहेत.
२. अली अकबर अमजद बेग याच्यावर सोनसाखळी, मोटरसायकल चोरीचे एकूण ०३ गुन्हे नोंद आहे.

सदरची कामगिरी कल्याण मा. वरिष्ठांच्या मार्गदर्शनाखाली कल्याण गुन्हे शाखेच्या युनिट-३ चे वरिष्ठ पोलीस निरीक्षक श्री.किशोर शिरसाठ, पोनि आनंद रावराणे, पोलीस उप निरीक्षक मोहन कळमकर, सहा.पो.उप.नि संजय माळी, पोहवा. बापूराव जाधव, पोहवा. प्रवीण जाधव, पोहवा. किशोर पाटील, पोहवा. शिंपी, पोहवा. अनुप कामत, पोहवा. सचिन साळवी, पोहवा. सोनावणे, पोहवा. बेलदार, पोना. साबळे, पोना. कडू, पोशि. शेकडो, पोशि. मिथुन राठोड, पोशि. गुरुनाथ जरग, पोशि. नवसारे, चपोहवा. बोरकर या कल्याण गुन्हे शाखा घटक-३ यांनी यशस्वीरित्या पार केलेली आहे.

 

Share :

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *