Latest News आपलं शहर कोकण ताज्या देश-विदेश पश्चिम महाराष्ट्र महाराष्ट्र विदर्भ

राज्य शासनाने केले ‘महानंद’चे संचालक मंडळ बरखास्त..


संपादक: मोईन सय्यद / प्रतिनिधी: अवधुत सावंत

गैरव्यवहार आणि सतत होणारा तोटा यांमुळे ‘महानंद’, म्हणजेच महाराष्ट्र राज्य सहकारी दूध महासंघाचे संचालक मंडळ बरखास्त करण्याचे आदेश राज्य शासनाने दिले आहेत. गेल्या पंधरा वर्षांपासून ‘महानंद’चा नफा सातत्याने घटत आहे. २००४-०५ मध्ये दीड कोटी रुपयांच्या दरम्यान असणारा हा तोटा आता २०११ मध्ये तब्बल १५ कोटींच्या पुढे गेला आहे. त्यामुळे महासंघाचे कामकाज चालवण्यासाठी बँकांकडून सातत्याने ओव्हरड्राफ्ट घेण्याची वेळ येत आहे. विधीमंडळात २२ ऑगस्ट रोजी महानंदमधील ढिसाळ कारभाराबाबत चर्चा झाली. त्यानंतर लगेचच शासनाने संचालक मंडळ बरखास्तीचे आदेश काढले.

‘महानंद’चे संचालक मंडळ बरखास्त करून प्रशासक नेमावा असे या आदेशात म्हटले आहे. ‘महानंद’ला उर्जितावस्था प्राप्त करून देण्यासाठी प्रशासक म्हणून दुग्ध व्यवसाय कोणाची नेमणूक केली जाते यावर सहकार क्षेत्राचे लक्ष लागून राहीले आहे.

 

Share :

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *