Latest News आपलं शहर कोकण ताज्या देश-विदेश पश्चिम महाराष्ट्र महाराष्ट्र विदर्भ

‘एलआयसी’ ची ‘जीवन शांती’ विमा पॉलिसी देईल वृद्धापकाळात आर्थिक प्राप्ती..


संपादक: मोईन सय्यद / प्रतिनिधी: अवधुत सावंत

देशातील सर्वात मोठी विमा कंपनी ‘एलआयसी’ वेळोवेळी लोकोपयोगी योजना आणत असते. वृद्धापकाळ सुरक्षित करण्यासाठी ‘एलआयसी’ने एक उत्तम योजना आणली आहे. या योजनेत गुंतवणूक करून वृद्धापकाळाचा खर्च सांभाळणे सहज शक्य आहे. या योजनेचे नाव ‘जीवन शांती पॉलिसी’ असे आहे.

जीवन शांती योजना

‘जीवन शांती’ पॉलिसी ही ‘एलआयसी’च्या जुन्या जीवन लक्ष्य योजनेसारखीच आहे. यामध्ये तुम्हाला दोन पर्याय मिळतात. पहिली तात्काळ वार्षिकी आणि दुसरी स्थगित वार्षिकी. ही एक सिंगल प्रीमियम योजना आहे. पेन्शनची सुविधा पहिल्या म्हणजेच तात्काळ वार्षिकी अंतर्गत पॉलिसी घेतल्यानंतर लगेच सुरू होते. त्याच सेकंदात म्हणजे डिफर्ड ऍन्युइटी, पॉलिसी घेतल्यानंतर ५, १०, १५, २० वर्षांनी पेन्शन सुविधा उपलब्ध आहे. आपण इच्छित असल्यास, आपण आपली पेन्शन त्वरित सुरू करू शकता.

अशी असेल पेन्शन

जीवन शांती पॉलिसी अंतर्गत पेन्शनची रक्कम निश्चित नाही, तुम्हाला तुमची गुंतवणूक, वय आणि स्थगिती कालावधीनुसार पेन्शन मिळेल. लक्षात घ्या की गुंतवणूक आणि पेन्शन सुरू होण्याच्या दरम्यानचा कालावधी जितका जास्त असेल तितकी जास्त तुम्हाला पेन्शन मिळेल. तुमच्या गुंतवणुकीच्या टक्केवारीनुसार ‘एलआयसी’ तुम्हाला पेन्शन देते.

कोणाला होईल फायदा ?

‘एलआयसी जीवन शांती: योजनेचा लाभ किमान ३० वर्षे आणि कमाल ८५ वर्षे वयाच्या व्यक्तींना मिळू शकतो. याशिवाय पेन्शन सुरू झाल्यापासून एक वर्षानंतर या योजनेत कर्ज घेता येते. जर तुम्हाला पॉलिसी सरेंडर करायची असेल, तर तुम्ही ती ३ महिन्यांनंतर करू शकता

 

Share :

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *