Latest News आपलं शहर कोकण गुन्हे जगत ताज्या देश-विदेश पश्चिम महाराष्ट्र महाराष्ट्र विदर्भ

गॅस सिलेंडरच्या दरात मोठी कपात..


संपादक: मोईन सय्यद / प्रतिनिधी: अवधुत सावंत

एलपीजी गॅस सिलेंडरचे नवीन दर जाहीर केले आहेत. ऑक्टोबर महिन्याच्या सुरूवातीलाच ग्राहकांना मोठा दिलासा मिळाला आहे. नव्या दरानुसार, व्यावसायिक गॅस सिलेंडरच्या दरात ३२.५० रुपयांची कपात करण्यात आली असली तरी १४.२ किलोचा घरगुती सिलेंडर स्वस्त किंवा महागही झाला नसल्याने घरगुती सिलेंडर ग्राहकांना कोणताही दिलासा मिळालेला नाही.

व्यावसायिक सिलेंडरच्या दरात सलग सहाव्या महिन्यात घट झाली आहे. नैसर्गिक वायूच्या दरात ४० टक्क्यांनी वाढ झाली आहे.१९ किलोच्या व्यावसायिक एलपीजी सिलेंडरची किंमत कमी झाली असून मुंबईमध्ये ३२.५० रुपये, दिल्लीमध्ये २५.५० रुपये, कोलकातामध्ये ३६.५ रुपये तर चेन्नईमध्ये ३५.५ रुपयांनी कमी झाले आहेत. यामुळे मुंबईमध्ये आता व्यावसायिक सिलेंडरचा दर १८११.५० रुपये किमतीला मिळेल.

दरम्यान, महिन्याच्या सुरूवातीलाच नैसर्गिक वायूच्या किंमतीत मोठी वाढ झाली जागतिक बाजारात शुक्रवारी नैसर्गिक वायूच्या किमती ४० टक्क्यांनी वाढल्या आहेत. त्यामुळे वीजनिर्मिती, खतनिर्मिती आणि वाहने चालवण्यासाठी वापरण्यात येणारा गॅस महाग होण्याची शक्यता आहे. वायू क्षेत्रातून तयार होणाऱ्या गॅससाठी द्यावा लागणारा दर ८.५७ प्रति दशलक्ष डॉलरपर्यंत वाढवण्यात आला आहे. हा दर आधी ६.१ प्रति दशलक्ष डॉलर ब्रिटिश थर्मल युनिट इतका होता.

 

Share :

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *