Latest News आपलं शहर कोकण ताज्या देश-विदेश पश्चिम महाराष्ट्र महाराष्ट्र विदर्भ

“अमित शाहजींनी जे सांगितले ते केले” – मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे


संपादक: मोईन सय्यद / प्रतिनिधी: अवधुत सावंत

गेल्या वर्षी शिवसेनेत फूट पडल्यानंतर निवडणूक आयोगाने नुकतेच पक्षाचे शिवसेना नाव आणि धनुष्यबाण चिन्ह एकनाथ शिंदे यांच्या नेतृत्वाखालील गटाकडे सुपूर्द केले. त्यामुळे महाराष्ट्रात गेल्या अनेक दिवसांपासून सुरू असलेल्या खरी शिवसेना-खोट्या शिवसेना वादाला पूर्णविराम मिळालेला आहे. मात्र, उद्धव ठाकरे गटाने निवडणूक आयोगाच्या निर्णयावर आक्रमक भूमिका घेत हा शिवसेनेच्या नावाची आणि चिन्हाची चोरी असल्याचे म्हटले आहे. या संपूर्ण वादावर आता प्रथमच महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांचे वक्तव्य आले आहे. केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा यांच्यासोबत झालेल्या एका कार्यक्रमात शिंदे यांनी या संपूर्ण घटनेची माहिती दिली.

काय म्हणाले एकनाथ शिंदे ?

एकनाथ शिंदे यांनी शिवसेनेला पाठिंबा देणारे आमदार फोडून महाराष्ट्रात भाजपच्या पाठिंब्याचे सरकार स्थापन करण्याचे विधान केले. अमित शाह यांच्या उपस्थितीत त्यांचे कौतुक करताना ते म्हणाले, “अमित शाहजींनी मला सांगितले, शिंदे जी तुम्ही पुढे जा. आम्ही तुमच्या मागे खडकासारखे उभे राहू. शाहजींनी जे सांगितले ते केले.”

शिवसेनेच्या वादावर अमित शहांनी उद्धव गटाची खिल्ली उडवली

खऱ्या शिवसेना वादावर निवडणूक आयोगाच्या निर्णयाचे केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा यांनी स्वागत केले आहे. शनिवारी पुण्यात एका कार्यक्रमाला संबोधित करताना ते म्हणाले की, ‘सत्यमेव जयते’ हा शब्द काल प्रत्यक्षात उतरला. निवडणूक आयोगाने दूधाचे दूध पाण्याचे पाणी केले आहे. एकनाथ शिंदे यांच्या शिवसेनेला खरी शिवसेना आणि धनुष्यबाण दोन्ही मिळाल्याचे ते म्हणाले. जे खोट्याचा आधार घेत ओरडत होते, त्यांना आज सत्य कोणाच्या बाजूने आहे हे कळले आहे. ते म्हणाले की, आज पुण्यातील कार्यकर्त्यांना महाराष्ट्रातील सर्व जागा शिवसेना आणि भाजपच्या वाट्याला जातील, असा ठराव घेऊन जायचे आहे.

या कार्यक्रमात अमित शहा यांच्या हस्ते ‘मोदी @२०’ या पुस्तकाच्या मराठी आवृत्तीचे प्रकाशन करण्यात आले. यावेळी मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे आणि उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस उपस्थित होते. २०१९ च्या विधानसभा निवडणुकीपूर्वी मुख्यमंत्री पद वाटप करण्याबाबत कोणताही करार झाला नसल्याचा पुनरुच्चार त्यांनी केला. २०१९ च्या विधानसभा निवडणुकीचे निकाल जाहीर झाल्यानंतर शिवसेनेने भाजपसोबतची युती तोडली असे अमित शहा म्हणाले.

 

Share :

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *