Latest News आपलं शहर कोकण ताज्या देश-विदेश पश्चिम महाराष्ट्र महाराष्ट्र विदर्भ

प्रजासत्ताक दिनाच्या या वर्षीच्या परेड मध्ये केवळ महिलाच महिला दिसणार..


संपादक: मोईन सय्यद / प्रतिनिधी: अवधुत सावंत

महिला सक्षमीकरणासाठी सरकार सातत्याने पावले उचलत असून यंदा २०२३ साली झालेल्या प्रजासत्ताक दिनाच्या परेडमध्येही महिला सक्षमीकरणाची झलक दिसली. आता केंद्र सरकारने २०२४ मध्ये होणाऱ्या ‘प्रजासत्ताक दिन परेड २०२४’ संदर्भात मोठा निर्णय घेतला आहे. लष्करी आणि इतर क्षेत्रात महिलांच्या सहभागाला प्रोत्साहन देण्यासाठी संरक्षण मंत्रालयाच्या प्रमुख प्रयत्नात, २०२४ च्या प्रजासत्ताक दिनाच्या परेडमध्ये केवळ महिलाच प्रदर्शन मार्च पास्टमध्ये भाग घेतील.

सूत्रांनुसार, संरक्षण मंत्रालयाच्या औपचारिक शाखेने सर्व सुरक्षा दलांना तसेच इतर महत्त्वाच्या भागधारकांना एक नोट पाठवली आहे जी इतर सर्व मंत्रालये आणि विभागांच्या समन्वयाने प्रजासत्ताक दिन परेडचे आयोजन करते. “तपशीलवार विचारविमर्शानंतर, प्रजासत्ताक दिन २०२४ च्या कर्तव्याच्या मार्गावर परेड दरम्यान दल (मार्च आणि बँड), झलक आणि प्रात्यक्षिकांसह सर्व महिलांचा सहभाग असेल,” असे ते म्हणाले.

संरक्षण मंत्रालयाने येत्या वर्षात सर्व महिलांची परेड आयोजित करण्याचा निर्णय गृह, संस्कृती आणि शहरी विकास मंत्रालयासह इतर मंत्रालयांना सुद्धा कळवला आहे.

 

Share :

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *