Latest News आपलं शहर ताज्या देश-विदेश पश्चिम महाराष्ट्र महाराष्ट्र

डॉ. उज्वला चक्रदेव यांची ‘एसएनडीटी’ महिला विद्यापीठाच्या कुलगुरूपदी नियुक्ती..


संपादक: मोईन सय्यद / प्रतिनिधी: अवधुत सावंत

नागपूर येथील ‘मनोरमाबाई मुंडले कॉलेज ऑफ आर्किटेक्चर’च्या प्राचार्या डॉ. उज्वला शिरीष चक्रदेव यांची ‘श्रीमती नाथीबाई दामोदर ठाकरसी’ (एसएनडीटी) महिला विद्यापीठाच्या कुलगुरूपदी नियुक्ती करण्यात आली आहे. राज्यपाल तथा कुलपती भगत सिंह कोश्यारी यांनी शनिवारी दि. ११ सप्टेंबर रोजी डॉ. उज्वला चक्रदेव यांची पाच वर्षांच्या कार्यकाळासाठी कुलगुरूपदी नियुक्ती जाहीर केली.

डॉ. उज्वला चक्रदेव (जन्म २७.०८.१९६२) यांनी राष्ट्रसंत तुकडोजी महाराज नागपूर विद्यापीठाच्या व्हीआरसीई येथून वास्तुविद्याशास्त्र ही पदवी प्राप्त केली व त्यानंतर शहर नियोजन या विषयात एम.टेक तसेच वास्तुविद्याशास्त्र शिक्षण या विषयात पीएच.डी प्राप्त केली. डॉ. उज्वला चक्रदेव यांनी ‘मनोरमाबाई मुंडले कॉलेज ऑफ आर्किटेक्चर’ येथे प्राध्यापक, प्राचार्य व पीएच.डी पर्यवेक्षक म्हणून काम केले असून त्यांना अध्यापन, संशोधन व प्रशासन क्षेत्रात एकंदर ३६ वर्षांचा अनुभव लाभला आहे.

‘एसएनडीटी’ महिला विद्यापीठाच्या कुलगुरू डॉ. शशिकला वंजारी यांचा कार्यकाळ २ जुलै २०२१ रोजी संपल्यामुळे हे पद रिक्त झाले होते. मुंबई विद्यापीठाचे कुलगुरू डॉ. सुहास पेडणेकर यांच्याकडे त्यांच्या पदाचा अतिरिक्त कार्यभार देण्यात आला होता. कुलगुरू नियुक्तीसाठी राज्यपालांनी छत्तीसगड उच्च न्यायालयाचे सेवानिवृत्त न्यायमूर्ती न्या. यतिंद्र सिंह यांच्या अध्यक्षतेखाली कुलगुरू निवड समिती गठित केली होती. पुणे येथील आयआयटीचे महासंचालक डॉ. अनुपम शुक्ला व राज्याचे प्रधान सचिव ओमप्रकाश गुप्ता हे समितीचे अन्य सदस्य होते. समितीने शिफारस केलेल्या उमेदवारांच्या प्रत्यक्ष मुलाखती घेतल्यानंतर राज्यपालांनी डॉ. उज्वला चक्रदेव यांची पुढील पाच वर्षांच्या कार्यकाळासाठी कुलगुरूपदी नियुक्ती जाहीर केली आहे.

 

Share :

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *