Latest News आपलं शहर कोकण ताज्या देश-विदेश पश्चिम महाराष्ट्र महाराष्ट्र विदर्भ

महाराष्ट्र राज्यात १ एप्रिलपासून सीएनजी स्वस्त.. सीएनजी वाहन चालकांसाठी मोठी खुशखबर !


संपादक: मोईन सय्यद / प्रतिनिधी: अवधुत सावंत

राज्याचे उपमुख्यमंत्री तथा वित्तमंत्री अजित पवार यांनी विधानसभेतील अर्थसंकल्पामध्ये घोषणा केल्याप्रमाणे संकुचित नैसर्गिक वायू म्हणजेच सीएनजी (CNG) इंधनावरील मुल्यवर्धित कराचा (VAT) दर १३.५ टक्क्यांवरुन ३ टक्के इतका कमी केल्याची अधिसूचना काल (शुक्रवारी) केली. याबाबत अधिवेशनाच्या अखेरच्या दिवशी अधिसुचना जाहीर केली गेली. यामुळे महाराष्ट्रात १ एप्रिलपासून सीएनजी स्वस्त होणार असल्याने सीएनजीवरील वाहन चालवणाऱ्या चालकांसाठी ही एक खूशखबर आहे.

अधिसूचनेप्रमाणे इंधनावरील मुल्यवर्धीत कराचा (VAT) १३.५ टक्क्यांवरुन ३ टक्के करण्यात आला आहे. १ एप्रिलपासून सीएनजीचे सुधारित दर लागू होणार आहेत. अजित पवार यांच्या नेतृत्वाखालील वित्त विभागाने काल जारी केलेल्या अधिसूचनेप्रमाणे १ एप्रिलपासून महाराष्ट्रात सीएनजी इंधन स्वस्त होणार आहे. त्यामुळे सीएनजीवरील वाहन चालवणाऱ्या वाहनचालकांना एक मोठा दिलासा मिळाला आहे.

दरम्यान, पेट्रोल आणि डिझेलवर चालणाऱ्या वाहनांमुळे मोठ्या प्रमाणात प्रदूषण होते. सीएनजीचे दर कमी झाल्याने आता अशा वाहनांमुळे निर्माण होणाऱ्या वायू प्रदूषणाला देखील अटकाव बसू शकतो. प्रदूषण नियंत्रणासाठीही हा निर्णय महत्वाचा आहे.

 

Share :

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *