Latest News आपलं शहर कोकण गुन्हे जगत ताज्या देश-विदेश पश्चिम महाराष्ट्र महाराष्ट्र विदर्भ

आमिर खान च्या घरावर ‘ईडी’ ने छापा मारत केले १७ कोटी रुपये जप्त..


संपादक: मोईन सय्यद / प्रतिनिधी: अवधुत सावंत

कोलकात्यात ‘ईडी’ने मोठी कारवाई केली आहे. कोलकाता मधला व्यापारी आमिर खानच्या घरात ‘ईडी’ला मोठं घबाड सापडलं असून त्याच्या घरातून तब्बल पाच ट्रंकमध्ये १७ कोटी रुपये इतकी कोट्यावधीची रोकड जप्त करण्यात आली आहे. व्यापारी आमिर खान याच्या ‘गार्डन रीच’ निवासस्थानी ‘ईडी’ने काल सकाळी छापा टाकला. पाच ट्रंकमध्ये ही रोकड ठेवण्यात आली होती. शनिवारी सकाळी पैशांची मोजणी सुरु केली आणि रात्री उशीरापर्यंत मोजणी सुरुच होती. ‘ईडी’ अधिकाऱ्यांबरोबर केंद्रीय सुरक्षा यंत्रणाही तैनात करण्यात आली होती.

सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार जप्त करण्यात आलेल्या रकमेत ५०० रुपयांच्या नोटांचा मोठ्या प्रमाणावर समावेश होता. याशिवाय काही २००० आणि २०० रुपयांच्या नोटा सुद्धा होत्या. प्रिवेंशन ऑफ मनी लॉण्ड्रींग अॅक्ट अंतर्गत ही कारवाई करण्यात आली. फेडरल बँकेच्या अधिकाऱ्यांनी मुख्य महानगर दंडाधिकारी न्यायालयात दाखल केलेल्या तक्रारीच्या आधारे कोलकाता इथल्या पार्क स्ट्रीट पोलीस स्टेशनमध्ये १५ फेब्रुवारीला एफआयआर च्या आधारे आमिर खान आणि इतरांविरुद्ध गुन्हा दाखल करण्यात आला होता.

‘ईडी’ने दिलेल्या माहितीनुसार आमिर खान ‘गेमिंग ऍप’च्या माध्यमातून लोकांची फसवणूक करत होता. त्याने ई-नगेट्स नावाचं एक मोबाईल गेमिंग ऍप लॉन्च केलं होतं. सुरुवातील या गेमिंग ऍपच्या माध्यमातून त्याच्या युजर्सना चांगली बक्षिसं देण्यात आली. युजर्सच्या वॉलेटमध्ये पैसे पाठवण्यात आल्याने युजर्सचा विश्वास वाढला आणि त्यांनी ऍपमध्ये पैसे गुंतवण्यास सुरुवात केली.

या ऍपची प्रसिद्धी वाढत गेल्याने मोठ्या प्रमाणावर युजर्सने पैसे गुंतवण्यास सुरुवात केली. त्यामुळे मोठी रक्कम गोळा झाली. त्यानंतर अचानक ऍपद्वारे पैसे काढण्यावर बंदी घालण्यात आली. इतकंच नाही तर सर्व डेटा ऍप सर्व्हरवरुन हटवण्यात आला. त्यामुळे आपली फसवणूक झाल्याचं युजर्सच्या लक्षात आलं. युजर्सची कोट्यवधींची फसवणूक करण्यात आली आहे याची तक्रार दाखल करण्यात आली त्यामुळे ‘ईडी’ ने सदर कारवाई केली.

Share :

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *