Latest News आपलं शहर कोकण ताज्या देश-विदेश पश्चिम महाराष्ट्र महाराष्ट्र विदर्भ

ऐन दिवाळीच्या मुहूर्तावर एसटी कर्मचारी संपावर..


संपादक: मोईन सय्यद / प्रतिनिधी: अवधुत सावंत

एसटी महामंडळाचे राज्य सरकारमध्ये विलीनीकरण करावे या मागणीसाठी मागच्या वर्षी म्हणजे २०२१ ला ऐन सणासुदीच्या कालावधीत एसटी कर्मचाऱ्यांनी संपाचे हत्यार उपसले होते. अनेक महिने हा संप चालल्याने राज्यातील जनेतेचे मोठे हाल झाले होते. मोठ्या शिताफीने सरकारनं हा संप मिटवण्यासाठी काही एसटी कर्मचाऱ्यांच्या काही मागण्या मान्य केल्या होत्या आणि आश्वासनं दिली होती.

मात्र, आता यावर्षी पुन्हा एसटी कर्मचारी संप करण्याच्या तयारीत असल्याची माहीती सूत्रांनी दिली आहे. मिळालेल्या माहितीनुसार, ऐन दिवाळीत एसटी कर्मचारी पुन्हा संप करण्याची शक्यता आहे. यामागचं कारण म्हणजे, एसटी महामंडळातील प्रशासकीय कर्मचारी आणि अधिकाऱ्यांचा पगार रखडला आहे. या महिन्याची १० तारीख उलटली तरीही त्यांना पगार मिळालेला नाही.

याशिवाय सरकारने औद्योगिक न्यायालयाच्या आदेशाचे उल्लंघन केल्याचा आणि सरकारने उच्च न्यायालयाला दिलेली हमी पाळण्यात सरकार अपयशी ठरल्याचा आरोप सरकारवर होत आहे. याशिवाय एसटी खात्यातील चालक, वाहक आणि यांत्रिक कर्माचाऱ्यांचाही निव्वळ पगार आहे.

त्यामुळे कामगारांचे पीएफ, विमा, घराचे हफ्ते थकले आहेत. या सगळ्या भोंगळ कारभारामुळे मुख्यमंत्र्यांबद्दल कामगारांत तीव्र नाराजी आहे. ही नाराजी व्यक्त करण्यासाठी आणि आपल्या न्याय-हक्कांसाठी एसटी कर्मचारी पुन्हा एकदा आंदोलन आणि संपाच्या पावित्र्यात आहेत अशी माहिती मिळत आहे.

Share :

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *