Latest News आपलं शहर कोकण ताज्या देश-विदेश पश्चिम महाराष्ट्र महाराष्ट्र विदर्भ

महेश पाटील प्रतिष्ठानच्या वतीने अयोध्या नगरीत कॅबिनेटमंत्री रवींद्र चव्हाण यांच्या उपस्थितीत रामनवमी उत्साहात साजरी..


संपादक: मोईन सय्यद / प्रतिनिधी: अवधुत सावंत

महेश पाटील प्रतिष्ठान च्या वतीने डोंबिवली मानपाडा येथील अयोध्या नगरीतील श्री राम मंदिरात रामनवमी उत्सव मोठ्या उत्साहात आणि दिमाखात साजरा करण्यात आला. राज्याचे कॅबिनेट मंत्री रवींद्र चव्हाण, शिंदे गटाचे शिवसेना डोंबिवली शहर प्रमुख राजेश मोरे, महाराष्ट्र नवनिर्माण सेनेचे शहराध्यक्ष मनोज घरत, ग्रामीण भाजप महिला अध्यक्ष मनीषा राणे, कामाचे कार्याध्यक्ष देवेन सोनी, समाजसेवक सुजित नलावडे तसेच डोंबिवली शहरातील राजकीय, व्यावसायिक, उद्योजक, विविध संस्थाचे तसेच सामाजिक संघटनांच्या व्यक्तींनी या राम मंदिरास भक्ती भावाने भेट दिली. डोंबिवलीत जवळजवळ सर्वच सण उत्सव मोठ्या उत्साहात साजरे होत असतात. त्यातीलच एक हिंदू धर्मीय बांधवांच्या साठी महत्त्वाचा दिवस म्हणजे रामनवमी. हा दिवस डोंबिवली येथे विविध सांस्कृतिक, धार्मिक, कार्यक्रमांनी साजरा होत असतो. यंदा रामनवमी जन्मोत्सवासह गुरु पुष्यामृत योग, अमृत सिद्धी योग, रवियोग, सर्वार्थ सिद्धी असे योग एकत्रितपणे आले असल्यामुळे रामनवमी उत्सव साजरा करण्यासाठीचा उत्साह अजूनच वाढला.

अयोध्या नगरीत देखील देखील रामनवमीच्या उत्सवाचे वातावरण होते. यावेळी महेश पाटील प्रतिष्ठानचे संचालक तसेच माजी नगरसेवक महेश पाटील म्हणाले की, दरवर्षीप्रमाणे डोंबिवलीतील आयोध्या नगरीमध्ये रामनवमी साजरी करण्यात येत असून संपूर्ण अयोध्या नगरी सजली आहे. भक्तगणांना प्रत्यक्ष अयोध्येत जाता येत नसले तरी, त्यांच्यासाठी हिच अयोध्या नगरी आकर्षक रोषणाईने सजली असून, पहाटेपासून श्रीरामाचे दर्शन घेण्यासाठी भक्तगणांची रीघ लागली आहे. सकाळपासून भजन कीर्तनाचा सोहळा मंदिराच्या प्रांगणात आयोजित करण्यात आला होता. त्याचप्रमाणे सायंकाळी मानपाडा येथील अग्रवाल हॉल मध्ये सुमारे ४००० भक्तगणांना प्रसाद म्हणून भंडाऱ्याचे वाटप करण्यात आले. प्रतिष्ठानच्या वतीने विविध सामाजिक, आरोग्य विषयक व्यक्तिगत सहाय्य नागरिकांसाठी केले जाते. महेश पाटील यांची पत्नी पल्लवी पाटील, त्यांची मुले आणि प्रतिष्ठानचे महिला मंडळ या रामनवमी उत्सवात हिरीरीने आणि उत्साहात सहभागी झाले होते.

Share :

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *