मराठवाडा महाराष्ट्र

बीड जिल्ह्यातील पुसरा येथील बाबासाहेब जाधव यांना मराठी विषयात अलिगढ विद्यापीठ येथे पीएचडी पदवी प्रदान

बीड, ता. वड‌वणी, प्रतिनिधी : बीड जिल्ह्यातील वडवणी तालुक्यातील पुसरा गावचे विद्यार्थी बाबासाहेब सुखदेव जाधव यांनी आपल्या कुटुंबाची परिस्थिती बिकट असताना देखील जिद्द अणि चिकाटीच्या बळावर विश्व दारिद्र्याशी संघर्ष करत देशात चौथ्या स्थानावर आसलेल्या अलिगढ मुस्लीम विश्वविद्यालय अलिगढ उत्तरप्रदेश येथील आधुनिक भारतीय भाषा विभाग, मराठी संकुल येथे मराठी विषयात पीएचडी पदवी प्रदान करण्यात आली. त्यांनी ‘वडार समाजाचे मराठी साहित्यातील चिञ एक अभ्यास. या विषयावर आपले संशोधन कार्य पुर्ण केली आहे.

जाध‍व यांना मार्गदर्शक म्हणून डॉ़ ताहेर पठाण यांचे मार्गदर्शन लाभले. बाबासाहेब सुखदेव जाधव हे महाराष्ट्रातले पहिलेच संशोधक आहेत. ज्यांनी मराठी विषयात अलिगढ मुस्लीम विश्वविद्यालय, अलिगढ. येथून डाॅक्टरेट मिळवली. त्यामुळे त्यांचे सर्व स्थरातून कौतुक होत आहे. उत्तर प्रदेश मधील अलिगढ मुस्लीम विद्यापीठ अलिगढ येथील आधुनिक भारतीय भाषा विभागाचे चेअरमन प्रो. क्रांती पाल, मराठी विभाग प्रमुख डॉ. ताहेर पठान, कश्मीरी विभागाचे प्रमुख प्रो. एम.ए झरगर. बेंगाली विभाग प्रमुख डॉ. अमिना खातून, प्रो. ए नुजूम, प्रो. सतिशन आणि डॉ. बाबासाहेब आंबेडकर मराठवाडा विद्यापीठ औरंगाबाद येथी मराठी विभागाचे माजी विभाग प्रमुख प्रो. सतिश बडवे यांनी कौतुक केले. तसेच प्रा.दासू वैद्य, प्रा. रमेश जाधव, डॉ. कैलास अंभूरे यांनी ही कौतुक केले व पुसरा गावचे सरपंच हरी पवार व गावातील ग्रामस्तांनी देखील जाधव यांच्यावर अभिनंदनाचा वर्षाव केला जात आहे.

Share :

Leave a Reply

Your email address will not be published.