Latest News आपलं शहर कोकण ताज्या देश-विदेश पश्चिम महाराष्ट्र महाराष्ट्र विदर्भ

जीएसटी कौन्सिल ने निश्चित केली ‘एसयूव्ही कार’ची व्याख्या..


संपादक: मोईन सय्यद / प्रतिनिधी: अवधुत सावंत

जीएसटी कौन्सिलच्या बैठकीत अर्थमंत्री निर्मला सीतारामन यांनी ‘एसयूव्ही’ म्हणजे काय, याची एक मानक व्याख्या तयार केली आहे.

भारतात विकल्या जाणार्‍या कारच्या सर्वात लोकप्रिय प्रकारांपैकी ‘एसयूव्ही’ हा एक प्रकार आहे. आत्तापर्यंत, वेगवेगळ्या राज्यांमध्ये ‘एसयूव्ही’ कशामुळे बनते याच्या वेगवेगळ्या व्याख्या होत्या ज्यामुळे ऑटोमेकर्स आणि कार खरेदीदारांमध्ये ‘एसयूव्ही’ म्हणजे नेमकं काय आहे याबद्दल अनेकदा गोंधळ निर्माण होतो.

आता, स्वत:ला ‘एसयूव्ही’ म्हणवता येण्यासाठी कारची मानक आवश्यकता अशी आहे की, वाहनाची इंजिन क्षमता १५०० सीसी पेक्षा जास्त असावी, त्याची लांबी ४००० मिलिमीटर पेक्षा जास्त असावी आणि १७० ग्राउंड क्लिअरन्स असावा असे ठरविले गेले आहे.

Share :

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *