Latest News आपलं शहर कोकण ताज्या देश-विदेश पश्चिम महाराष्ट्र महाराष्ट्र विदर्भ

डोंबिवली येथे पीएनटी कॉलोनीतील ‘होली एंजल्स’ विद्यालयातील दीक्षा सुरेंद्र सुवर्णा या विद्यार्थिनीने दहावीत ९९.६०℅ गुण मिळवून महाराष्ट्रात पहिली तर ‘सीबीएसई’ बोर्डाची टॉपर बनण्याच्या मान पटकावला ..


           प्रतिनिधी: अवधुत सावंत

 

प्रत्येक विद्यार्थ्यांच्या यशामागे त्याचे स्वतःचे प्रयत्न तसेच त्याच्या आई-वडिलांचे श्रम व शिक्षकांचे मार्गदर्शन व तो शिकत असलेल्या शैक्षणिक संस्थेचा मोठा वाटा असतो. होली एंजल्स संस्थेने नेहमीच प्रयत्नशील गुणी विध्यार्थ्यांना प्रोत्साहन देऊन त्यांना योग्य मार्गदर्शन देण्याचा सातत्याने प्रयत्न केला आहे, त्याचेच फलित म्हणून आज या शिक्षण संस्थेतून बाहेर पडणारे अनेक विद्यार्थी वेगवेगळ्या क्षेत्रात मोठ्या पदावर कार्यरत आहेत.

सन २०२१-२२ सीबीएसई बोर्डाच्या परीक्षेत यावर्षी दीक्षा सुवर्णा या विद्यार्थीनीने ९९.६० टक्के गुण मिळवून महाराष्ट्रातूनच नव्हे तर भारतातील सर्व सीबीएसई शाळांमधून प्रथम येण्याचा मान पटकावला आहे. हे यश होली एंजल्स संस्थेसाठी तसेच संस्थेतील सर्व शिक्षकांसाठी अत्यंत गौरवाची बाब आहे. मुळातच अतिशय शांत व अभ्यासू वृत्तीच्या दीक्षा कडे अभ्यासास पूरक असे सारे गुण होते पण त्याच बरोबर उत्तम कथ्थक नृत्य, चित्रकला यातही ती पारंगत आहे. तिच्या या यशामागे तिची आई रोहिणी सुवर्णा ज्या ‘एचडीएफसी’ बँकेत मॅनेजर पदावर कार्यरत आहेत व वडील सुरेंद्र सुवर्णा यांच्याही मार्गदर्शनाचा मोठा वाटा आहे.

होली एंजल्स संस्थेचे माननीय अध्यक्ष डॉक्टर ओमन डेव्हीड सर यांच्या मार्गदर्शनाखाली गेले १६ वर्ष १००℅ रिझल्ट चा वारसा कायम राखत संस्था चालवत आली आहे व गेल्या कोरोना काळात ही या शिक्षण संस्थेने त्यांच्या होली एंजल्स शिक्षण संस्थेच्या १००% रिझल्टचा वारसा कायम राखत यंदाच्या वर्षी इतिहासातले ‘दीक्षा सुवर्णा’ हे नाव सुवर्ण अक्षरात कोरले गेले आहे व असेच यश तिला व इतर विध्यार्थ्यांना लाभो अश्या शुभेच्छा होली एंजल्स संस्थेचे माननीय अध्यक्ष डॉक्टर ओमेन डेव्हीड सर यांनी आज तिच्या सत्कारासाठी होली एंजल्स शाळेच्या सभागृहात आयोजण्यात आलेल्या छोटेखानी समारंभात दीक्षा सुवर्णा व सर्व विद्यार्थ्यांना दिल्या.

यंदा होली एंजल्स शाळेतून दहावी सीबीएसई बोर्डाच्या परीक्षेस १४९ विध्यार्थी बसले होते त्यात शाळेतील २१ विध्यार्थ्यांना ९२% हुन अधिक गुण मिळालेल्या विद्यार्थ्यांचा ही या सत्कार समारंभात पुष्पगुच्छ व आकर्षक ट्रॉफी देऊन सत्कार करण्यात आला. खास करून ९७.८० गुण मिळवून द्वितीय क्रमांक पटकावणाऱ्या अनुश्री मनिष खिशती व ९७.००% गुण मिळवून तृतीय क्रमांक पटकावणाऱ्या रुचिता विनय दीक्षित यांना गौरविण्यात आले.

या विद्यार्थ्यांच्या सत्कार सोहळ्यात होली एंजल्स संस्थेचे माननीय अध्यक्ष डॉक्टर ओमेन डेव्हीड सर, प्रिन्सिपल बिजॉय ओमेन, मॅनेजिंग ट्रस्टी श्रीमती लीला ओमेन व मुख्याध्यापिका श्रीमती रफत शेख त्याच सोबत दहावीच्या वर्गावर शिकवणाऱ्या जयंती टीचर, नेहा कामत टीचर, रेवती टीचर, मेरी बोबन टीचर, विजी टीचर व हिंदीच्या अनिता सोनावणे टीचर व गौरवण्यात आलेले विध्यार्थी व त्यांचे पालक उपस्थित होते.

 

Share :

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *