Latest News आपलं शहर कोकण ताज्या देश-विदेश पश्चिम महाराष्ट्र महाराष्ट्र विदर्भ

नाशिकला अग्नितांडव; बसमधील १८ प्रवाशी होरपळून ठार..


संपादक: मोईन सय्यद / प्रतिनिधी: अवधुत सावंत

शनिवारी सकाळी खासगी ट्रॅव्हल बस आणि आयशर ट्रकची समोरासमोर धडक झाल्याने भीषण अपघात झाला आहे, अपघटनांतर बसने लगेच पेट घेतला. यामध्ये १८ प्रवाशांचा होरपळून मृत्यू झाला.

कसा झाला अपघात


चिंतामणी ट्रॅव्हल्सची खासगी बस शनिवारी पहाटे साडेचार वाजेच्या सुमारास औरंगाबादहून मुंबईकड़े जात होती. अमृतधाम चौफुलीजवळ टाकळीकडून कोळसा भरून भरधाव वेगात येणाऱ्या आयशर ट्रकने बसला जोरदार धडक दिली. धडक इतकी भीषण होती की बस ने आयशर ट्रकला सुमारे ५०० ते ६०० मीटर फरफटत नेलं. यावेळी आयशर ट्रकचा डिझेल टॅंक फुटल्याने काही क्षणातच बसने पेट घेतला.

बसमधून उड्या घेत प्रवाश्यांनी जीव वाचवला

पहाटेच्या सुमारास अपघात झाल्याने बसमधील बरेच प्रवासी गाढ झोपेत होते. बसला आग लागताच, अनेक प्रवाशांनी बसच्या खिडकीतून रस्त्यावर उड्या घेतल्या, तर काही प्रवासी हे आगीत होरपळून बाहेर पडले. मात्र त्यांना मदत न मिळाल्याने जागीच गतप्राण झाले.

मदत वेळेवर पोहोचली नाही

अपघातस्थळी हजर असलेल्या स्थानिक नागरिकांनी तातडीने १००, नंबर ११२, रुग्णवाहिका १०८, अग्निशमन दल आपत्कालीन व्यवस्था या ठिकाणी संपर्क साधला. परंतू पहाटे ६ वाजेपर्यंत कोणतीही मदत मिळाली नाही. घटनास्थळी पोलीस दाखल झाल्यानंतर जखमींना आणि मृतांनाही शहर बस मधून जिल्हा रुग्णालयात दाखल केले.

पंतप्रधान मोदींकडून शोक व्यक्त

बस दुर्घटनेनंतर पंतप्रधान मोदींनी दुःख व्यक्त केलं आहे. या दुर्घटनेत ज्यांनी आपल्या प्रियजनांना गमावलं आहे, माझ्या संवेदना त्यांच्यासोबत आहेत. जखमी लवकरात लवकर बरे होवोत. स्थानिक प्रशासन दुर्घटना बाधितांना सर्वतोपरी मदत करत आहे. नाशिक दुर्घटनेत मृत्यूमुखी पडलेल्यांना पंतप्रधान सहाय्यता निधीतून प्रत्येकी २ लाखांची मदत दिली जाणार असून जखमींना प्रत्येकी ५० हजारांची मदत जाहीर करण्यात आली आहे.

मुख्यमंत्री नाशिकला रवाना

नाशिक बस अपघातानंतर मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे पाहणी करण्यासाठी नाशिकला रवाना झाले आहेत. मुख्यमंत्री म्हणाले की, मी सर्व अधिकारी, प्रशासकीय वर्गाच्या संपर्कात आहे. जखमींचा जीव वाचवण्याचा प्राधान्य दिलं जाईल. काही जणांना खासगी रुग्णालयात दाखल केलंय त्यांच्यासाठी आपण शर्थीचे प्रयत्न करू असंही मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे म्हणाले.

 

Share :

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *