Latest News आपलं शहर कोकण ताज्या देश-विदेश पश्चिम महाराष्ट्र महाराष्ट्र विदर्भ

या सरकारी बँकेने ATM मधून पैसे काढण्यासाठी नियमात केला मोठा बदल..


संपादक: मोईन सय्यद / प्रतिनिधी: अवधुत सावंत

कॅनरा बँकेने नियमात काही बदल केले आहेत. त्यांच्या अधिकृत वेबसाइटवर दिलेल्या माहितीनुसार, बँकेने ग्राहकांसाठी एटीएम रोख पैसे काढणे, पॉइंट ऑफ सेल (पीओएस) आणि ई-कॉमर्स व्यवहारांसाठी तत्काळ प्रभावाने आपल्या दैनिक डेबिट कार्ड व्यवहार मर्यादेत सुधारणा करण्याची घोषणा केली आहे.

क्लासिक डेबिट कार्डसाठी दैनंदिन एटीएममधून पैसे काढण्याची मर्यादा ४०,००० रुपयांवरून ७५,००० रुपये करण्यात आली आहे. या कार्डांसाठी (पीओएस) मर्यादा सध्याच्या रु. १,००,००० च्या मर्यादेवरून २,००,००० रुपये प्रतिदिन होईल. एनएफसी (संपर्करहित) साठी, बँकेने रक्कम वाढवली नाही, मर्यादा अद्याप २५,००० रुपये निश्चित केली आहे.

संपर्करहित व्यवहारांना प्रति प्रसंगी ५००० रुपयांपर्यंत आणि दररोज ५ व्यवहारांना परवानगी आहे. कॅनरा बँकेच्या वेबसाइटनुसार, कार्ड व्यवहारांवर वर्धित सुरक्षिततेसाठी रिझर्व्ह बँक ऑफ इंडियाच्या मार्गदर्शक तत्त्वांनुसार, जारी केलेली डीफॉल्ट कार्डे केवळ एटीएम आणि पीओएसमध्ये घरगुती वापरासाठी सक्षम आहे.

इंटरनॅशनल/ऑनलाइन (ई-कॉमर्स) वापर आणि संपर्करहित वापर कार्यक्षमता (संपर्करहित कार्ड्समध्ये) कार्ड जारी करताना अक्षम केली जाते. एटीएम/शाखा/मोबाइल बँकिंग/इंटरनेट बँकिंग/आयव्हीआरएस द्वारे ग्राहकांना कार्ड चॅनलनुसार सक्रिय/निष्क्रिय करण्याची (एटीएम/पीओएस/ई-कॉमर्स, घरगुती/आंतरराष्ट्रीय, एनएफसी संपर्करहित) आणि मर्यादा सेट करण्याची सुविधा दिली जाते.

Share :

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *