Latest News आपलं शहर कोकण गुन्हे जगत ताज्या देश-विदेश पश्चिम महाराष्ट्र महाराष्ट्र विदर्भ

संजय राऊत, अनिल परब यांच्यानंतर माजी मुख्यमंत्र्यांचा ‘हा’ नेता भाजपच्या रडारवर..


संपादक: मोईन सय्यद / प्रतिनिधी: अवधुत सावंत

याकुब मेमनच्या समाधीच्या सजावटीवरून सध्या राज्यात राजकारण तापले आहे. सत्ताधारी आणि विरोधी पक्षांमध्ये आरोप-प्रत्यारोप पाहायला मिळत आहे. महाविकास आघाडी सरकारच्या काळात मेमनचा उदात्तीकरण झाले म्हणून मेमनने माफी मागावी, असे सत्ताधारी पक्षाच्या नेत्यांचे मत आहे, तर विरोधी पक्षनेत्यांनी भाजपला विचारले आहे की, मेमनचा मृतदेह त्याच्या कुटुंबीयांकडे का सोपवला? याप्रकरणी महापालिका आयुक्तांनी जाहीर माफी मागावी, अशी मागणी भाजप नेते किरीट सोमय्या यांनी केली आहे.

याकुबला शहीद करण्याचा प्रयत्न करणाऱ्या पालिका अभियंता आणि विश्वस्तांवर कारवाई करण्यात यावी. त्यांच्यावर देशद्रोहाचा गुन्हा दाखल करावा, असे ते म्हणाले. त्याचवेळी शिवसेनेचे नेते रवींद्र वायकर हे महापालिकेतील माफिया कंत्राटदार असल्याचा आरोप त्यांनी केला. “जोगेश्वरीतील महाकाली लेणीकडे जाणाऱ्या रस्त्यासाठी वायकर यांनी अविनाश भोसले या बिल्डरला ५०० कोटी रुपये दिले. हा घोटाळा २०२० मध्ये झाला आणि या घोटाळ्यातील आरोपी अविनाश भोसलेही तुरुंगात आहेत.” असा आरोप सोमय्या यांनी केला.

शिवसेनाप्रमुखांचे उजवे हात असलेले संजय राऊत हेही पत्रव्यवहार प्रकरणात अटकेत आहेत. त्यांचा दुसरा हात अनिल परब हे सुद्धा त्याच मार्गावर आहे. त्यांच्यावर तीन गुन्हे दाखल असून ते लवकरच तुरुंगातही जाणार आहेत. रवींद्र वायकर उद्धव ठाकरे यांचा तिसरा हात आहे. जोगेश्वरी येथे महाकाली गुफा रस्त्याच्या कामात गैरव्यवहार केल्याचा आरोप सोमय्या यांनी केला असून त्याचाही लवकरच नंबर येईल, असंही सोमय्या म्हणाले.

दरम्यान, संजय राऊत आणि अनिल परब यांच्यानंतर शिवसेनेचे रवींद्र वायकर यांच्यावर भाजपकडून निशाणा साधला जात आहे. त्याचवेळी अनिल परभी लवकरच तुरुंगात जाणार असल्याचा दावा सोमय्या यांनी केला. त्यामुळे या दोन्ही नेत्यांवर कारवाई झाल्यानंतर आता रवींद्र वायकर यांच्यावर कारवाई होणार का, याकडे लक्ष लागले आहे.

Share :

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *